1. Inhalt
  2. Navigation
  3. Weitere Inhalte
  4. Metanavigation
  5. Suche
  6. Choose from 30 Languages

Habari za Ulimwengu

Taarifa ya Habari za Ulimwengu kutoka Idhaa ya Kiswahili ya DW

Habari | 27.07.2014 | 14:40

Hamas wanasemekana wamekubali mpango wa kuweka chini silaha

 Hamas wamesema wako tayari kuukubali mpango wa kuwekwa chini silaha kwa muda wa masaa 24 huko Gaza kwa sababu "za kiutu."Mpango huo uliokua uanze kufanya kazi tangu saa nane za mchana kwa saa za Afrika Mashariki,umefikiwa kutokana na juhudi za Umoja wa Mataifa,kwa kuzingatia hali ya wakaazi wa Gaza na kwa kutilia maanani kumalizika mwezi mtukufu wa Ramadhan,amefafanua msemaji wa Hamas huko Gaza.Kabla ya hapo Hamas walikuwa daima wakifungamanisha kuukubali mpango wa kuweka chini silaha na kuondoka jeshi la Israel .Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amekiambia kituo cha matangazo cha CNN Hamas hawahishimu mpango wao wa kuweka chini silaha na kwamba nchi yake itafanya kila liwezekanalo kuwahifadhi raia wake.Leo asubuhi Israel ilisitisha mpango wa upande mmoja wa kuweka chini silaha kutokana na kuendelea mashambulio ya makombora ya Hamas.Vikosi vya angani,wanamaji na vya nchi kavu vilianza upya kuuhujumu Ukanda wa Gaza-Wapalastina 4 wameuliwa na kuifanya idadi ya Wapalastina waliouwawa tangu Israel ilipoanza kuhujumu Gaza kupindukia watu 1060.

Mapiganao yaripuka B engahzi

Watu wasiopungua 38,wengi wao wakiwa wanajeshi wameuwawa katika kipindi cha masaa 24 yaliyopita kufuatia mapigano makali kati ya jeshi la Libya na wanamgambo wa Kiislam katika mji wa mashariki wa Benghazi-maafisa wa serikali wamesema. Familia kadhaa zinayapa kisogo maskani yao. Duru za kijeshi zimesema mapigano yameripuka jana pale makundi ya itikadi kali yalipoyashambulia makao makuu ya kikosi maalum cha jeshi karibu na eneo la kati la Benghazi na kusababisha hasara miongoni mwa wanajeshi waliokuwa wakizihami kambi zao.Hospitali kuu ya Benghazi imesema miili 28 ya wanajeshi imepelekwa katika hospitali hiyo katika kipindi cha masaa 24 yaliyopita,pamoja pia na majeruhi 50 huku miili ya wanajeshi wengine 2 na majeruhi 10 wakipelekwa katika hospitali ya Al-Marj iliyoko kilomita 100 mashariki ya Benghazi. Msemaji wa baraza la mapinduzi-linaloyaleta pamoja makundi tofauti  ya itikadi kali amesema wamewapoteza wapiganaji wao wanane. Baraza la mapinduzi linadai kuhusika na mashambulio kadhaa katika eneo hilo la mashariki ya Libya.

Wajerumani watakiwa waihame Libya

Kutokana na kuendelea mapigano kati ya makundi yanayohasimiana nchini Libya,serikali kuu ya Ujerumani imewataka Wajerumani wote walioko Libya waihame nchi hiyo. Wizara ya mambo ya nchi za nje mjini Berlin imeonya pia dhidi ya kufunga safari hadi Libya ikikumbusha hatari ya watu kutekwa nyara na kadhalika. Marekani tayari imeshawahamisha watumishi wote wa ubalozi wake mjini Tripoli. Ripoti za televisheni zinasema watumishi wasiopungua 150 wa wakala wa kidiplomasia wa Marekani walisafirishwa kwa magari hadi Tunisia,wakilindwa na madege ya kivita ya Marekani. Na kwa mujibu wa shirika la habari la Misri MENA,kombora lililovurumishwa karibu na uwanja wa ndege wa Tripoli limewauwa wafanyakazi 23 wa Misri.Habari za hivi punde zinasema nchi kadhaa za Ulaya ya magharibi zinawataka raia wao wasifike ziarani nchini Libya.

Mapigano yanakorofisha shughuli za wataalam katika eneo ndege ya Malaysia ilikoanguikia

 Wataalam wa Uholanzi na Australia wameshindwa kuingia katika eneo ndege ya Malaysia MH 17 ilikoangukia kutokana na mapigano yanayoendelea mashariki mwa Ukraine. Habari hizo zimetangazwa na serikali ya Uholanzi mjini The Hague. Siku kumi baada ya kudunguliwa  ndege chapa Boeing ya shirika la ndege la Malaysia,wataalam 30 wa Uholanzi walikuwa wafike pia katika eneo hilo ili kujaribu kutafuta mabaki ya miili ya wahanga na kujaribu kujua kwanini ndege hiyo imeanguka. Serikali ya Uholanzi inashauriana hivi sasa kuhusu uwezekano wa kutumwa vikosi vya polisi watakaokuwa na silaha katika eneo hilo ili kusaidia kutafuta mabaki ya miili ya waatu 298 waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Duru kutoka Kiev zinasema vikosi vya serikali vinataka kuliteka eneo hilo linalodhibitiwa na waasi wanaoelemea upande wa Urusi ili kuweza baadae kudhamini usalama wa wataalam wa kimataifa. Hapo awali wakuu wa waasi waliridhia polisi waruhusiwe kuingia katika eneo hilo.

Boko Haram yashambulia mji wa kaskazini wa Kamerun na kuwateka nyara watu kadhaa

 Wanamgambo wa Boko Haram wameushambulia mji wa kaskazini wa Kamerun-Kolofata unaopakana na Nigeria na kuwateka nyara watu kadhaa ikiwa ni pamoja na mke wa makamo waziri mkuu Amadou Ali-mkuu wa kijeshi katika eneo hilo amesema."Hali inatisha,wanamgambo wa Boko Haram bado wapo Kolofata,wanapigana na wanajeshi wa serikali" amesema Kanali Felix Nji Formkong,afisa wa pili katika uongozi wa kikosi cha tatu cha jeshi la Kamerun lenye makao yake makuu huko Maroua.Baadhi ya wanamgambo hao wamemteka nyara mke wa naibu waziri mkuu na mtumishi wake. Naibu waziri mkuu wa Kamerun amesalimika baada ya walinzi wake kufanikiwa kumtorosha na kumpeleka Mora,amesema kanali Formkong na kuongeza "hasara huenda ni kubwa zaidi."

Kadhia ya mwanzo ya maradhi ya Ebola nchini Nigeria

Kutokana na kufariki dunia mtu mmoja aliyeambukizwa maradhi ya Ebola,Nigeria imeviweka vikosi vya usalama katika hali ya tahadhari. Viwanja vyote vya ndege,bandari na mipaka ya nchi hiyo vitazidi kulindwa baada ya kugunduliwa kadhia ya mwanzo ya mtu aliyeambukizwa maradhi hayo yanayouwa-waziri wa afya Onyebuchi Chukwu amenukuliwa akisema. Kwa mujibu wa ripoti za vyombo vya habari,raia mmoja wa Liberia alipinduka Jumapili iliyopita baada ya kuwasli katika uwanja wa ndege wa Lagos na baadae kufariki dunia akiwa katika wodi ya watu wenye maradhi ya kuambukiza. Waziri wa afya wa Nigeria Chukwu anasema watu wote waliosafiri pamoja na raia huyo wa Liberia,wanatafutwa ili wafanyiwe uchunguzi. Nchini Liberia ambako maradhi ya Ebola yaliripuka msimu wa kiangazi mwaka huu,watu karibu 130 wamepoteza maisha yao hadi sasa. Rais Ellen Johnson Sirleaf ameyataja maradhi hayo ya kuambukiza kuwa "kipa umbele cha mapambano ya taifa."Madaktari kadhaa wameshaambukizwa na mkuu wa hospitali kuu ya Liberia amefariki dunia kutokana na maradhi ya Ebola.